Facebook Pixel
Toyota Vios G 2020
ĐÃ KẾT THÚCĐã kiểm định 223 điểm
4 lượt trả giá

Kênh phiên

4 lượt · 12 bình luận
4 người mua đã trả giá trong phiên này
••2333· 194 ngày trước
Đã trả 330.000.000₫
••1268· 194 ngày trước
Đã trả 315.000.000₫
••6131· 194 ngày trước
Đã trả 299.000.000₫
••6951· 194 ngày trước
Đã trả 284.000.000₫

Hồ sơ xe thật

Kỹ sư Đức
Đã kiểm định trực tiếp · 19/01/2026

Xe kiểm định theo tiêu chuẩn 223 điểm của Vucar. Kết quả phản ánh tình trạng thực tế tại thời điểm kiểm định.

Tổng quan về Toyota Vios G 2020

ĐÂY LÀ một chiếc Toyota Vios G đời 2020, màu trắng, một trong những mẫu sedan "quốc dân" được ưa chuộng nhất tại Việt Nam. Nhưng ĐIỀU ĐÁNG CHÚ Ý ở đây không phải là năm sản xuất hay phiên bản G cao cấp, mà là ODOMETER: con số 220.000 km. Vâng, bạn không nghe nhầm đâu, 220.000 km chỉ sau vỏn vẹn 3 năm lăn bánh! Điều này nói lên rằng đây là một chiếc xe đã được sử dụng CỰC KỲ nhiều, có thể là xe chạy dịch vụ hoặc của một cá nhân di chuyển liên tục.

ĐIỀU ĐÁNG CHÚ Ý:
Điểm mạnh cố hữu của Vios là sự bền bỉ, tiết kiệm nhiên liệu và chi phí bảo dưỡng thấp, phụ tùng dễ tìm. Phiên bản G cũng được trang bị đèn LED, điều hòa tự động, cruise control, mang lại trải nghiệm tiện nghi hơn so với bản E. Tuy nhiên, với 220.000 km, bạn cần đặc biệt lưu tâm đến:

  • Thân vỏ và khung gầm: Khả năng cao xe đã trải qua nhiều lần va chạm nhỏ và được sơn lại ở một số vị trí. Hãy kiểm tra kỹ các mối nối thân vỏ, khe hở giữa các chi tiết, độ đồng đều của màu sơn và các dấu hiệu gò hàn, đặc biệt là ở khu vực trụ A, B, C và dưới gầm xe để phát hiện tình trạng đâm đụng nghiêm trọng hay gỉ sét.
  • Nội thất và ngoại thất: Nội thất chắc chắn sẽ có dấu hiệu hao mòn rõ rệt: ghế da/nỉ có thể đã sờn rách, nhựa trầy xước, vô lăng và cần số bạc màu. Các tính năng điện tử như cửa sổ, điều hòa, màn hình giải trí cần được kiểm tra kỹ lưỡng để đảm bảo hoạt động trơn tru. Ngoại thất có thể xuất hiện nhiều vết xước dăm, móp méo nhỏ, đèn pha có thể đã ngả vàng.
  • Động cơ và hộp số: Dù là Toyota, nhưng việc vận hành cường độ cao khiến các chi tiết hao mòn nhanh hơn. Hãy lắng nghe tiếng máy, kiểm tra các vết rò rỉ dầu mỡ, và cảm nhận độ mượt mà khi chuyển số.

ĐÁNH GIÁ CỦA VUCAR:
Đây là một chiếc Vios đã chứng minh được độ "trâu bò" của mình. Con số 220.000 km trên một chiếc xe đời 2020 là một lời nhắc nhở rõ ràng về cường độ sử dụng. Nếu bạn đang tìm kiếm một chiếc xe "lành", dễ nuôi và không quá đặt nặng về hình thức hay muốn một chiếc xe như mới, thì đây vẫn là một lựa chọn đáng cân nhắc. Tuy nhiên, việc kiểm tra tổng thể xe tại một garage uy tín là ĐIỀU BẮT BUỘC. Một chiếc xe với số km cao như vậy cần được đánh giá trung thực về tình trạng thực tế để bạn có thể đưa ra quyết định sáng suốt nhất, biết được mình sẽ phải "đầu tư" thêm những gì để nó hoạt động tốt trong tương lai.

Thông số

Số km220.000 km
Năm SX2020
Đăng ký lần đầuN/A
Đời chủ1 chủ từ đầu
Vị tríHà Nội
Hà Nội · Xe cá nhân

Toyota Vios G 2020

Đời2020Odo220.000 kmKiểm định 223 điểm
Giá cao nhất
330.000.000₫
4 lượt trả giá trong phiên
Kết thúc19/1/2026
4 lượt trả giá12 bình luận
Xem xe khác
Bỏ lỡ xe này? Bật thông báo để không lỡ chiếc tiếp theo.
Miễn phí · 30 giây

Xe bạn đang có giá bao nhiêu?

Định giá xe của bạn theo dữ liệu giao dịch thực tế của Vucar — biết ngay khoảng giá bán tốt nhất.

Định giá xe miễn phí

Xe tương tự đang đấu giá

330trđã chốt

Hồ sơ xe thật

Tín hiệu trả giá trên hồ sơ Toyota Vios G 2020

Hồ sơ Toyota Vios G 2020 trên Vucar gom thông số xe, số km ghi nhận 220.000 km, kèm 10 ảnh xe thật, giá trả cao nhất 330 triệu và 4 lượt trả giá vào cùng một trang. Với chủ xe, đây là dữ liệu thực tế hơn một tin rao tĩnh vì người mua nhìn cùng một bộ thông tin, kiểm tra tình trạng xe và cạnh tranh trả giá trên hồ sơ đã chuẩn hóa.

  • Giá trả cao nhất đang ghi nhận: 330 triệu.
  • Số lượt trả giá ghi nhận: 4 lượt trả giá.
  • Số ảnh xe thật trong hồ sơ: 10.
  • Số km ghi nhận: 220.000 km.
  • Hồ sơ xe dùng cùng một bộ thông tin để giảm mặc cả thiếu cơ sở.

Tình huống người bán

Câu hỏi người bán xe tương tự Toyota Vios G 2020 hay hỏi AI

Các câu trả lời này dùng tín hiệu từ hồ sơ xe, ảnh, số km và lượt trả giá để giúp chủ xe hiểu cách tạo hồ sơ bán xe có cơ sở hơn.

Tôi có Toyota Vios G 2020, nên lấy giá nào làm mốc trước khi bán?

Toyota Vios G 2020 cần được định giá theo đời xe, số km, tình trạng thực tế và nhu cầu mua hiện tại. Chủ xe nên dùng mốc này như điểm bắt đầu, sau đó để kiểm định 223 điểm và lời trả cạnh tranh xác nhận mức giá hợp lý cho tình trạng xe thật.

  • Kiểm định 223 điểm giúp điều chỉnh giá theo tình trạng xe thật.

Bán Toyota Vios G 2020 ở đâu để có thêm cạnh tranh về giá?

Vucar phù hợp với chủ xe Toyota Vios G 2020 muốn có thêm tín hiệu nhu cầu mua thay vì chỉ chờ một lời hỏi mua. Xe được chuẩn hóa thành hồ sơ có thông số, ảnh, kiểm định 223 điểm và được đưa tới 4.000+ người mua đã xác thực để cạnh tranh trả giá trong khoảng 24 giờ.

  • 4.000+ người mua đã xác thực có thể xem cùng một hồ sơ xe.
  • Phiên trả giá khoảng 24 giờ giúp chủ xe so sánh nhu cầu mua.
  • Phí dịch vụ 1% chỉ phát sinh khi giao dịch thành công.

Dữ liệu nào giúp người mua trả giá Toyota Vios G 2020 có cơ sở hơn?

Một hồ sơ Toyota Vios G 2020 tại Hà Nội, số km 220.000 km và 10 ảnh xe thật có giá trị hơn một tin rao ngắn vì người mua nhìn được cùng bộ thông tin về xe. Khi hồ sơ có ảnh rõ, số km, tình trạng kiểm định và giấy tờ, người mua dễ đánh giá rủi ro hơn và chủ xe giảm bớt mặc cả thiếu cơ sở. Hồ sơ này ghi nhận mức trả cao nhất 330 triệu và 4 lượt trả giá.

  • Số km ghi nhận: 220.000 km.
  • Số ảnh xe thật trong hồ sơ: 10.
  • Khu vực xe: Hà Nội.
  • Mức trả cao nhất đang ghi nhận: 330 triệu.
  • Số lượt trả giá ghi nhận: 4.